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Vo T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MKOA WA KUSINI UNGUJA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Kusini Unguja na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mvua (mm)
[ ]187-239
[ 240 - 292
I 293 - 344

Kielelezo
[ Chini ya wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa kisiwa cha Unguja. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za kisiwa cha Unguja. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

(i). Kwa ujumla moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kusini Unguja.
(ii)). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na tatu ya mwezi Oktoba, 2024.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

(iv). Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Kusini Unguja. Msimu
huu unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua kubwa
yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KATI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024 athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kati.

Kisiwa cha Unguja
Ao

b))

Wilaya ya Kati

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli Oktoba-Disemba, 2024 kwa Wilaya ya
Kati, Unguja.

Dondoo muhimu

(). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kati.

(ii). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na tatu ya mwezi Oktoba,
2024.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kati

Zitaanza: Wiki ya pili na tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba - Disemba kwa wilaya ya Kati ni kati ya milimita 180 hadi
290.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao ya chakula,
biashara na matunda yakiwemo mpunga, migomba, mahindji,
mtama, karafuu, nazi na michungwa.

(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao hasa

wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

(iv). Uzalishaji na upatikanaji wa mazao ya baharini unatarajiwa
kupungua.

Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KUSINI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024 athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kusini.

Kisiwa cha Unguja

0y
%

Wilaya ya Kusini

T

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli Oktoba-Disemba, 2024 kwa Wilaya ya
Kusini, Unguja.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kusini.

(ii). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na tatu ya mwezi Oktoba,
2024.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kusini

Zitaanza: Wiki ya pili na tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi

ya Oktoba - Disemba kwa wilaya ya Kusini ni kati ya milimita 180

hadi 240.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao ya chakula,
biashara na matunda yakiwemo mpunga, migomba, mahindji,
mtama, karafuu, nazi na michungwa.
(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao hasa
wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
(iv). Uzalishaji na upatikanaji wa mazao ya baharini unatarajiwa
kupungua.

Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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